Shin Trichloroisocyanuric acid lafiya?

Trichloroisocyanuric acid, wanda kuma aka sani da TCCA, ana yawan amfani dashi don lalata wuraren waha da wuraren shakatawa. Rarraba wuraren waha da ruwan sha yana da alaƙa da lafiyar ɗan adam, kuma aminci shine babban abin la'akari yayin amfani da magungunan kashe qwari. An tabbatar da TCCA ta kasance mai aminci ta fuskoki da yawa kamar su sinadarai, hanyoyin amfani, nazarin toxicological, da aminci a aikace-aikace masu amfani.

Chemically barga da lafiya

Tsarin sinadarai na TCCA shine C3Cl3N3O3. Tsayayyen fili ne wanda baya rubewa ko samar da abubuwa masu cutarwa a ƙarƙashin yanayin muhalli na yau da kullun. Bayan shekaru biyu na ajiya, abun ciki na chlorine da ake samu na TCCA ya ragu da ƙasa da 1% yayin da ruwan bleaching ya yi asarar yawancin abubuwan da ke cikin chlorine a cikin watanni. Wannan babban kwanciyar hankali kuma yana sa sauƙin adanawa da jigilar kaya.

Matsayin amfani

TCCAyawanci ana amfani da shi azaman nau'in maganin kashe ruwa wanda aikace-aikacen sa yana da sauƙi kuma mai aminci. Kodayake TCCA yana da ƙananan solubility, babu buƙatar narkar da shi don dosing.Saboda TCCA Allunan za a iya sanya su a cikin floaters ko feeders kuma TCCA foda za a iya saka kai tsaye a cikin ruwa pool.

Ƙananan guba da ƙananan lahani

TCCA yana da lafiya don maganin ruwa. Saboda TCCA ba ta da ƙarfi, zaku iya rage haɗari ga jikin ɗan adam da muhalli yayin amfani ta hanyar bin ingantattun hanyoyin amfani da kariya. Abubuwa biyu mafi mahimmanci sune: koyaushe rike samfura a wuraren da ke da iska mai kyau, kuma kada ku haɗa TCCA da sauran sinadarai. Saboda haka, a aikace-aikace masu amfani, masu kula da wuraren waha ya kamata su kula da hankali sosai da amfani da lokacin TCCA.

Aiki ya tabbatar

Amintaccen TCCA a aikace-aikace masu amfani kuma muhimmin tushe ne don tabbatar da amincin sa. An yi amfani da amfani da TCCA don kawar da cututtuka da tsaftacewa a cikin wuraren waha, bandakunan jama'a, da sauran wurare tare da sakamako mai kyau. A cikin waɗannan yankuna, TCCA na iya kashe ƙwayoyin cuta, ƙwayoyin cuta, da sauran ƙwayoyin cuta yadda ya kamata, ƙirƙirar ingantaccen ingantaccen ruwa mai tsabta, da kare lafiyar jama'a. Idan aka kwatanta da magungunan chlorinating na gargajiya kamar ruwa chlorine da bleaching foda, yana da babban abun ciki na chlorine mai inganci da ingantaccen kwanciyar hankali kuma kwamfutar hannu na iya sakin chlorine mai aiki akai-akai don lalata a cikin kwanaki da yawa ba tare da sa hannun hannu ba. Yana da kyakkyawan zaɓi don lalata ruwan tafkin da sauran ruwa.

Matakan kariya

Daidaitaccen amfani da TCCA yana da mahimmanci don aminci, da fatan za a bi umarnin masana'anta da shawarar masana don amfani. Musamman, lokacin amfani da TCCA don lalata ruwan sha da ruwa, ya kamata ku sa ido akai-akai akan yawan chlorine da yin rikodin bayanan da suka dace. Wannan yana taimakawa gano haɗarin aminci cikin lokaci da ɗaukar matakan da suka dace. Bugu da ƙari, ya kamata a tuna cewa TCCA bai kamata a haxa shi da sauran magungunan kashe qwari, kayan tsaftacewa, da dai sauransu don hana samar da samfurori masu guba ko lalata da zasu iya cutar da jikin mutum. Dangane da wurin da ake amfani da shi, wurin da ake amfani da TCCA ya kamata a bincika akai-akai ko kayan aikin suna cikin yanayi mai kyau don tabbatar da cewa babu yabo ko lalacewa. Ya kamata ma'aikatan da ke amfani da TCCA su sami horo na tsaro na yau da kullum don fahimtar daidaitattun amfani da matakan gaggawa.

Idan ragowar chlorine maida hankali a wurin wanka ya zama na al'ada, amma har yanzu akwai warin chlorine da kiwo, kuna buƙatar amfani da SDIC ko CHC don maganin girgiza.

TCCA


Lokacin aikawa: Afrilu-29-2024