Chlorine shock vs ba chlorine shock don wuraren wanka

Girgiza ruwawani muhimmin bangare ne na kula da tafkin. Gabaɗaya, hanyoyin girgiza tafkin sun kasu kashi-kashi na chlorine da girgiza marasa chlorine. Ko da yake su biyun suna da tasiri iri ɗaya, har yanzu akwai bambance-bambance a bayyane. Lokacin da tafkin ku yana buƙatar ban mamaki, "Wace hanya za ta iya kawo muku sakamako mai gamsarwa?".

Da farko, kuna buƙatar fahimtar lokacin da ake buƙatar firgita?

Lokacin da waɗannan matsalolin suka faru, dole ne a dakatar da tafkin kuma tafkin dole ne ya gigice nan da nan

Bayan mutane da yawa sun yi amfani da su (kamar wurin shakatawa)

Bayan ruwan sama mai yawa ko iska mai karfi;

Bayan fitowar rana mai tsanani;

Lokacin da masu ninkaya ke korafin kona idanu;

Lokacin da tafkin yana da wari mara kyau;

Lokacin girma algae;

Lokacin da ruwan tafkin ya zama duhu kuma ya zama turbid.

gigin ruwa

Menene chlorine shock?

Chlorine shock, kamar yadda sunan ya nuna, shine amfani damagungunan kashe kwayoyin cuta masu dauke da chlorinedon ban mamaki. Gabaɗaya, maganin girgiza chlorine yana buƙatar 10 MG/L na chlorine kyauta (sau 10 haɗin haɗin chlorine). Sinadaran girgiza chlorine na yau da kullun sune calcium hypochlorite da sodium dichloroisocyanurate (NaDCC). Dukansu magungunan kashe qwari ne na gama gari da sinadarai masu girgiza don wuraren wanka.

NaaDCC maganin kashe kwayoyin chlorine ne mai daidaitacce.

Calcium hypochlorite (Cal Hypo) shima maganin kashe chlorine ne na gama gari.

Abubuwan da ake amfani da su na chlorine:

Oxidizes Organic pollutants don tsarkake ruwa

Sauƙi yana kashe algae da ƙwayoyin cuta

Abubuwan da ke haifar da girgiza Chlorine:

Dole ne a yi amfani da shi bayan magariba.

Yana ɗaukar fiye da sa'o'i takwas kafin ku sake yin iyo lafiya. Ko kuma za ku iya amfani da dechlorinator.

Ana buƙatar narkar da shi kafin a saka shi a tafkin ku.(Calcium hypochlorite)

Menene shock wanda ba chlorine ba?

Idan kuna son girgiza tafkin ku kuma ku tashi da sauri, wannan shine ainihin abin da kuke buƙata. Abubuwan girgiza marasa chlorine yawanci suna amfani da MPS, hydrogen peroxide.

Amfani:

babu wari

Yana ɗaukar kusan mintuna 15 kafin ku sake yin iyo lafiya.

Rashin hasara:

Farashin ya fi girgiza chlorine

Ba shi da tasiri ga maganin algae

Ba shi da tasiri ga maganin ƙwayoyin cuta

Shock Chlorine da wanda ba na chlorine ba kowanne yana da nasa fa'ida. Bugu da ƙari, kawar da gurɓataccen abu da chloramines, chlorine shock yana kawar da algae da kwayoyin cuta. Girgizawar da ba ta chlorine kawai tana mai da hankali kan kawar da gurɓataccen abu da chloramines. Duk da haka, fa'idar ita ce za a iya amfani da tafkin a cikin ɗan gajeren lokaci. Don haka zabi ya kamata ya dogara da bukatun ku na yanzu da sarrafa farashi.

Misali, kawai don cire gumi da datti, duk abin da ba chlorine shock da chlorine shock suna da karbuwa, amma don cire algae, ana buƙatar girgiza chlorine. Ko menene dalilinku na zabar tsaftace tafkin ku, za a sami manyan hanyoyin da za a kiyaye kristal ɗin ku a sarari. Ku biyo mu don ƙarin koyo game da yadda za mu iya taimakawa.


Lokacin aikawa: Agusta-26-2024