Menene bambanci tsakanin Sodium Dichloroisocyanurate da Sodium Hypochlorite?

Sodium Dichloroisocyanurate (wanda kuma aka sani da SDIC ko NaDCC) da sodium hypochlorite duka magunguna ne na tushen chlorine kuma ana amfani da su sosai azaman masu kashe sinadarai a cikin ruwan wanka. A da, sodium hypochlorite samfur ne da aka saba amfani dashi don maganin kafewar tafkin, amma sannu a hankali yana shuɗewa daga kasuwa. A hankali SDIC ta zama babban maganin kashe ruwan wanka saboda kwanciyar hankali da ƙimar ingancin farashi.

Sodium Hypochlorite (NaOCl)

Sodium Hypochlorite yawanci ruwa ne mai launin rawaya-kore tare da ƙamshi mai ƙamshi, cikin sauƙin amsawa da carbon dioxide a cikin iska. Saboda yana wanzuwa azaman samfuran masana'antar chlor-alkali, farashinsa yayi ƙasa kaɗan. Yawancin lokaci ana ƙara shi kai tsaye zuwa ruwa a cikin nau'i na ruwa don lalata wuraren wanka.

Kwanciyar hankali na Sodium Hypochlorite yana da ƙasa sosai kuma abubuwan muhalli suna tasiri sosai. Yana da sauƙi a ruɓe ta hanyar ɗaukar carbon dioxide ko ɓarna kai a ƙarƙashin haske da zafin jiki, kuma za a rage yawan abubuwan da ke aiki da sauri da sauri. Misali, ruwan bleaching (samfurin kasuwanci na sodium hypochlorite) tare da kashi 18% na abun ciki na chlorine zai rasa rabin abin da ake samu a cikin kwanaki 60. Idan zafin jiki ya karu da digiri 10, za a rage wannan tsari zuwa kwanaki 30. Saboda yanayin lalacewa, ana buƙatar kulawa ta musamman don hana zubar da sodium hypochlorite yayin sufuri. Abu na biyu, saboda maganin sodium hypochlorite yana da ƙarfi alkaline kuma yana da ƙarfi sosai, dole ne a kula da shi sosai. Rashin kulawa na iya haifar da lalatawar fata ko lalacewar ido.

Sodium Dichloroisocyanurate (SDIC)

Sodium dichloroisocyanurate yawanci farin granules ne, wanda ke da kwanciyar hankali sosai. Saboda ingantaccen tsarin samar da shi, farashin yawanci ya fi NaOCl girma. Tsarin rigakafinta shine sakin ions hypochlorite a cikin maganin ruwa, yana kashe ƙwayoyin cuta, ƙwayoyin cuta da algae yadda ya kamata. Bugu da ƙari, sodium dichloroisocyanurate yana da ayyuka na ban mamaki, yadda ya kamata ya kawar da ƙananan ƙwayoyin cuta da kuma samar da tsabtataccen ruwa mai tsabta.

Idan aka kwatanta da sodium hypochlorite, ingancin haifuwar sa ba shi da tasiri da hasken rana. Yana da ƙarfi sosai a ƙarƙashin yanayi na al'ada, ba sauƙin ruɓewa ba kuma yana da aminci, kuma yana iya zama ajiya har tsawon shekaru 2 ba tare da rasa tasirin kashe ƙwayoyin cuta ba. Yana da ƙarfi, don haka ya dace don jigilar kaya, adanawa da amfani. SDIC yana da ƙarancin tasirin muhalli fiye da ruwan bleaching wanda ke ƙunshe da adadi mai yawa na gishirin inorganic. Yana rushewa zuwa samfurori marasa lahani bayan amfani, yana rage haɗarin gurɓataccen muhalli.

A taƙaice, sodium dichloroisocyanurate ya fi dacewa da muhalli fiye da sodium hypochlorite, kuma yana da fa'idodin kwanciyar hankali, aminci, ajiyar ajiya da sufuri, da sauƙin amfani.Kamfaninmu yafi sayar da samfuran sodium dichloroisocyanurate iri-iri masu inganci, gami da SDIC. dihydrate granules, SDIC granules, SDIC Allunan, da dai sauransu. Don cikakkun bayanai, da fatan za a danna kan shafin farko na kamfanin.

SDIC--x


Lokacin aikawa: Maris 18-2024